โปรดทราบ
ชิ้นข่าวที่คุณกำลังดูอยู่ในรูปแบบเวบไซต์เก่า อาจจะมีปัญหาในการแสดงข้อมูลในเวอร์ชันบราวเซอร์บางเวอร์ชัน

ปิด

รายงานผลการแข่งขัน Ural Steel รอบคัดเลือกเซิร์ฟเวอร์ รัสเซีย

ข่าว
ในภาษาอื่น: en

 

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ในวันที่ 4 สิงหาคม 55 เป็นการสิ้นสุดการคัดเลือกการแข่งขัน Ural Steel ผู้เข้าแข่งขันจาก 4 ภูมิภาคได้โควต้าในการเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศที่กรุงมอสโคว ประเทศรัสเซีย ในวันที่ 15 กันยายน เป็นที่เรียบร้อย

จำนวนทีมที่เข้าสมัครเข้าร่วมการแข่งขัน มีทั้งหมด 3968 ทีม และผ่านข้อกำหนด 1256 ทีม ดังนั้น ในรอบคัดเลือกจึงมีการแบ่งการแข่งขันออกเป็น 3 โซนตามเวลาท้องถิ่น คือ โซน A, โซน B, และ โซน C และโควต้าของผู้เข้ารอบจะคัดเลือกจากผู้ชนะของแต่ละโซน

ในโซน A จะมีทีมเข้าแข่งขันทั้งหมด 1008 ทีม ซึ่งมากที่สุด และมีเพียง 2 ทีม ซึ่งเป็นผู้ชนะจากการแข่งขันรอบรองชนะเลิศ เท่านั้น ที่ก้าวสู่การแข่งขัน Ural Steel รอบสุดท้ายที่กรุงมอสโคว ทีมจะต้องทำการแข่งขันจาก 1/512 และแข่งขันทั้งหมด 9 ครั้ง

The RED community (แคลน) เป็นทีมแรกที่ได้เข้าสู่รอบรองชนะเลิศ The RED: The RED-Z GRA และทีมที่ได้ชื่อว่าเป็นตำนาน The RED Rush ดูเหมือนว่าการแข่งขันนัดนี้แทบจะเป็นนัดที่ตื่นเต้นมากที่สุดของรอบคัดเลือก Ural Steel จากที่ The RED Rush ชนะ 8 เกมรวด เริ่มตั้งแต่ 1/512 โดยไม่เปิดโอกาสให้คู่ต่อสู้ชนะเลยสักเกม ในขณะที่ The RED-Z GRA แพ้ 2 ครั้ง ใน 1/64 และในรอบ 8 ทีมสุดท้าย ส่วน PROEKT [PRO-KT] และ Guests-Nashorn ได้ไปทีมละ 1 แต้ม แต่ในการแข่งขันนัดสุดท้าย รอบรองชนะเลิศ ทุกอย่างก็เข้าสู่แนวทางของมัน และด้วยความสมบูรณ์แบบ ความกระหายในชัยชนะของ The RED-Z GRA ไม่เปิดโอกาสให้ The RED Rush เลยแม้แต่นิดเดียว คะแนนสุดท้ายออกมาแล้ว

สามารถชมรีเพลย์การแข่งขัน โซน A - The RED Rush กับ The RED-Z GRA / ผลการแข่งขัน 0:2 / ผู้บรรยาย Inaki และ pasha2222.

 

Synergy-A และ New Star team 1 แข่งขันกันมาก่อนในรอบรองชนะเลิศ โดยทีม New Star team 1 สามารถเอาชนะได้ 6 เกม โดยไม่เสียแม้แต่แต้มเดียว และคู่แข่งที่สามารถเอาชนะพวกเขาได้มีแค่ 2 ครั้ง (คือทีม The Aces: Sharpy junk ใน 1/8 และทีม 1_OTB  ใน 1/256)

Synergy-A ผ่านการแข่งขันเข้ามาอย่างไม่มั่นใจเท่าใดนัก ชัยชนะจาก 4 เกม ด้วยคะแนน 2:0 และด้วยจำนวนเดียวกัน ชนะด้วยคะแนน 2:1 และดูเหมือนว่าจะไม่มีสิ่งใดสามารถต้านทานทีม New Star team 1 ในการคว้าชัยชนะในครั้งนี้ เข้าสู่รอบสุดท้ายที่กรุงมอสโควได้ อย่างไรก็ตาม ทีม Synergy-A ก็ดูเหมือนจะ "อึดเต็มพิกัด" และต้านทานสุดกำลัง

สามารถชมรีเพลย์การแข่งขัน โซน A รอบรองชนะเลิศ -  Synergy-A กับ New Star team 1 ผลการแข่งขัน 1:2

 

ผู้บรรยาย Inaki และ pasha2222

• รอบ 8 ทีมสุดท้าย — The RED Rush และ LOL

 

• รอบ 8 ทีมสุดท้าย — Guests-Nashorn กับThe RED-Z GRA

 

• รอบ 8 ทีมสุดท้าย — New Star team 1 กับ NIZHEGORODCY

 

ในโซน B มีผู้สมัครเข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 316 ทีม และผ่านข้อกำหนด 146 ทีม โดยกว่าจะเข้าถึงการแข่งขันรอบสุดท้าย จะต้องทำการแข่งขันกันถึง 7 ครั้ง จาก 1/64 มีเพียง 2 ทีมเท่านั้นที่โชคดีในการแข่งขันครั้งนี้ คือ Ural Lizards และ The RED:Rush Unity การแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ ในการคัดเลือกรอบนี้ เป็นไปตามความคาดหมาย เนื่องจากทีม Ural Lizards เข้ารอบมาด้วยการ ชนะ 4 เกม ด้วยคะแนน 2:0 และแพ้ 2 ครั้งใน 1/8 และ 1/16 ให้แก่ Paterna Legio VII และ AceWar ตามลำดับ ส่วนทีม The RED:Rush Unity เข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้ ราวกับเกราะ BL-10 อันแข็งแกร่ง : ชนะรวด 6 ครั้ง โดยไม่แพ้สักคะแนนให้แก่ทีมใดเลย
ทีมงานขอแสดงความยินดีแก่ ทีม The RED:Rush Unity ที่สามารถผ่านเข้ารอบสุดท้ายของการแข่งขัน Ural Steel ที่กรุงมอสโควได้อย่างสวยงาม

สามารถชมรีเพลย์การแข่งขัน โซน B — Ural Lizards กับ The RED:Rush Unity / ผลการแข่งขัน 2:0 / ผู้บรรยาย nismoua and __КРАН__

 

รีเพลย์การแข่งขัน โซน B ผู้บรรยาย nismoua and __КРАН__:

• รอบรองชนะเลิศ — The Others กับ Ural Lizards

 

สำหรับการแข่งขันรอบคัดเลือกในโซน C ซึ่งเป็นโซนที่เล็กที่สุดของ เซิร์ฟเวอร์รัสเซีย มีผู้สมัครเข้าแข่งขัน 221 ทีม และผ่านข้อกำหนด 102 ทีมเท่านั้น แต่ทั้งนี้ เกิดเรื่องน่าประหลาดใจก่อนเข้าช่วงการแข่งขันคัดเลือก รอบชิง เนื่องจากทีม The RED: Rush team 3 ทีมหลักที่ผ่านศึกมาอย่างโชกโชน เป็นฝ่ายพ่ายแพ้ โดยทีม Virtus.PRO Aces ชนะ 6 นัดรวด ด้วยคะแนน 2:0 จากแผนที่ 1/64 และเราจะต้องจับตาการแข่งขันของทีม Virtus.PRO Aces ในการแข่งชิงชนะเลิศรอบสุดท้ายต่อไป หวังว่าพวกเขาจะทำได้ดี

สามารถชมรีเพลย์การแข่งขัน —Virtus.PRO Aces กับ The Chess Gambit / ผลการแข่งขัน 2:0 / ผู้บรรยาย tanchik86
รีเพลย์การแข่งขัน โซน C ผู้บรรยาย Vspishka :

• รอบ 8 ทีมสุดท้าย — Virtus.PRO Aces กับ Infra-Red Army

 

•  รอบรองชนะเลิศ — Virtus.PRO Aces กับ The RED: Rush team 3

ปิด