ซีรีย์- ฟิลิปปินส์


รอบคัดเลือก

  • รูปแบบ แพ้คัดออก
  • เกมการแข่ง: ดีที่สุดใน 5 เกม
วันที่
เวลาสถานที่ 
5 ตุลาคม 2556 11am เป็นต้นไป CAGAYAN DE ORO CITY
Mineski Infinity CDO
Vamenta Blvd. Cagayan De Oro City

ลงสมัคร

5 ตุลาคม 2556 11am เป็นต้นไป BACOLOD CITY
Mudhouse ICC
Galo-San Juan St., Bacolod City

ลงสมัคร

12 ตุลาคม 2556 11am เป็นต้นไป ILOILO CITY
Penguin Café Aurora
Jalandoni St., Aurora Subd., Iloilo City (in front of San Agustin University)

ลงสมัคร

12 ตุลาคม 2556 11am เป็นต้นไป QUEZON CITY
Mineski Infinity Katipunan
24 Dela Rosa St.,Katipunan, Quezon City

ลงสมัคร

12 ตุลาคม 2556 11am เป็นต้นไป GENERAL SANTOS CITY
GameSight I-café
50 C.M. Recto St., General Santos City

ลงสมัคร

26 ตุลาคม 2556 11am เป็นต้นไป CAVITE
Mineski Infinity Cebu
Rosedale, Talamban, Cebu City

ลงสมัคร

26 ตุลาคม 2556
11am เป็นต้นไป CEBU CITY
UGZ Ultimate Gaming Zone

Unit 3 Building, Congressional Road, Mangubat Ave., Burol Main, Dasmarinas City, Cavite (beside Starbucks Dasma near Waltermart)

ลงสมัคร

26 ตุลาคม 2556 11am เป็นต้นไป DAVAO CITY
Gamerzfield
Rizal St., Davao City (Beside Union Bank)

ลงสมัคร

รอบสุดท้าย

วันที่: 23 พฤศจิกายน 2013 (วันเสาร์)
เวลา: 11:00pm เป็นต้นไป
สถานที่: Mineski Katipunan, 24 Dela Rosa St.,Katipunan, Quezon City

  • รูปแบบ แพ้คัดออก
  • เกมการแข่ง: ดีที่สุดใน 5 เกม (รอบ 8 และ 4 ทีม)
  • เกมการแข่ง: ดีที่สุดใน 7 เกม (รอบ 2 ทีม)

รางวัล

แชมป์เปี้ยน: PHP 64,500 + เสื้อทีเชิ๊ต + ของรางวัลเกมมิ่งเกียร์ + 70,000 gold
รองอันดับ 1: PHP 43,000 + เสื้อทีเชิ๊ต+ 35,000 gold
รองอันดับ 2: PHP 21,500 + เสื้อทีเชิ๊ต + 21,000 gold



ลงทะเบียน

วันที่ : 11 กันยายน - 4 ตุลาคม 2013 

  • ลงทะเบียนผ่านทางระบบทัวร์นาเมนต์
  • ทีมที่ผ่านรอบเข้ารอบ 8 ทีมจะได้โบนัส 2,000 gold.

กฎการลงทะเบียน

  •  ลงทะเบียนแบบออนไลน์เริ่มวันที่ 11  กันยายน 2556 และการลงทะเบียนหน้างานจะมีขึ้น ถ้ามีที่ว่างในการแข่งขัน การลงสมัครช้าอาจมีผลทำให้ไม่ได้เข้าร่วมแข่งขัน
  • ใช้กฎการลงทะเบียนก่อนได้รับสิทธิก่อน และให้กับผู้ลงทะเบียนแบบออนไลน์ก่อน
  • ตัวแทนของทีม: ต้องถูกแต่งตั้งจากหัวหน้าทีม โดยจะมีหน้าที่ในการเป็นตัวแทนในการสื่อสารกับทางเจ้าหน้าที่ของ Wargaming หรือตัวแทนการแข่ง (ตัวแทนนี้อาจจะเป็นผู้จัดการทีม หรือสมาชิกในทีม หรือตัวหัวหน้าทีมก็ได้)
  • มีเพียงทีมที่มีสมาชิกอย่างน้อย 7 ท่าน และไม่เกิน 8 ท่านในการได้รับเลือก
  • แต่ละทีม จะมีตัวสำรอง 1 ท่านเท่านั้นและ ต้องทำการใส่ในรายชื่อสมาชิก โดยรวมทั้งทีมไม่เกิน 8 คนต่อทีม
  • ชื่อทีมต้องถูกกำหนดตั้งแต่ต้นการการแข่ง และไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้
  • ทีมไม่สามารถใช้ชื่อที่มีอยู่ของแคลน หรือทีมที่ผู้นำแคลนไม่อนุญาตได้
  • ชื่อทีมทั้งหมดต้องเป็นภาษาอังกฤษ
  • ชื่อ ทีมและผู้เล่นต้องไม่ผิดกฎของทาง wargaming.net ในกฎการตั้งชื่อ; ทีมใดๆที่ทำผิดกฎจะถูกตัดสิทธิ
  • เจ้าหน้าที่ Wargaming หรือผู้ที่เกี่ยวข้องจะไม่ได้รับอนุญาตในการเข้าร่วมการแข่งใดๆใน Wargaming.net ลีก.
  • ในการเข้าร่วมการแข่งรอบชิงชนะเลิศ ท่านต้องมีอายุ  18 ปีขึ้นไป (หรืออายุ  13-18 ปี โดยการใบยินยอมจากทางผู้ปกครอง)
  • ผู้ชนะในการแข่งครั้งนี้ จะต้องเป็นผู้รับผิดชอบในด้านการจ่ายภาษี และค่าใช้จ่ายอื่นๆทางการ โดยสรุปจากใบเสร็จของเขา /เธอ และ /หรือการใช้รางวัลนั้นๆ   ทาง Wargaming ขอสงวนสิทธิในการหักภาษีและค่าบริการจากรางวัล เท่าที่จำเป็นตามที่กฎหมายกำหนดไว้
  • เพราะการแข่งขันครั้งนี้ เป้นการแข่งที่ต้องเดินทางในการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ, นั้นทำให้มีความต้องการบางอย่างที่จำเป็นที่ต้องใช้ในการแข่งครั้งนี้  สมาชิกทีมทั้งหมดต้องมีหนังสือเดินทางเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ในวันที่ได้เข้าสู่รอบเพลย์ออฟ:
  • หนังสือเดินทางต้องยังไม่หมดอายุ โดยมีกำหนดการหมดอายุของหนังสือเดินทางอย่าน้อย ตุลาคม 2014.
  • การทำผิดกฎข้างบนที่กล่าวมานี้ข้อใดข้อหนึ่งอาจส่งผลถูกตัดสิทธิได้ 

การกำหนดเทียร์

ทีมต้องมีรถถัง 7 คันที่มีแต้มเทียร์รวม  42  แต้มเทียร์ ทีมต้องมีรถถังอย่างน้อย 7 คัน โดยลดหนึ่งแต้มทุกๆครั้งที่มีรถถังหายไป

  • จำกัดเทียร์ VIII สูงสุด – ไม่กำหนดประเภทรถถัง
  • ตารางด้านล่างนี้คำเทียร์ที่กำหนดในรถถังสำหรับการแข่งขัน
รถถัง 
เทียร์จำกัด
รถถังหนัก
VIII
รถถังกลาง 
VIII
รถถังเบา VIII
รถถังพิฆาต VIII
รถถังอัตตราจร
VIII

เงื่อนไขชัยชนะ

  • ทีมที่ได้ชัยชนะ 3 เกมก่อนในการแข่งโดยทำลายรถถังฝ่ายตรงข้ามจนหมด หรือยึดฐานของอีกฝ่ายได้ จะได้เข้าสู่รอบต่อไป ทีมที่แพ้จะตกรอบทันที (ใช้ระบบ 5 เกม)
  • ทีมที่ไม่ได้รับ 3 ชัยชนะในการแข่ง จะส่งผลให้ทั้งสองทีมตกรอบ และไม่ได้ไปต่อ
  • แต่ละการรบจะมีเวลา 10 นาทีสูงสุด และ 2 นาทีในการพักระหว่างเกม

กฎการรบ 

  • แต่ละทีมต้องมีสมาชิกอย่างน้อย 7 ท่าน และตัวสำรอง 1 ท่านในการเข้าร่วมการแข่ง
  • ทีมต้องไม่มีผู้ลงแข่งเกินกว่า 7 คนในแต่ละเกม
  • ผู้เล่นจะเปลี่ยนตัวได้ตามอิสระระหว่างการรบในแต่ละรอบ แต่ต้องเป็นสมาชิกในทีมเท่านั้น
  • ถ้ามีการตรวจพบว่ามีการใช้โปรแกรมช่วยในผู้เล่นใดๆ ทีมนั้นจะตกรอบทันที
  • ทีมต้องเตรียมตัวก่อนการแข่ง 30 นาทีเป็นอย่างน้อยก่อนการแข่งจะเริ่มต้น ถ้าสิ้นสุดเวลานี้ แล้วทีมยังเตรียมตัวไม่พร้อม หรือไม่ครบ จะต้องทำการเล่นโดยไม่อาจะเลี่ยงได้ แม้ว่าจะไม่ครบตัวการเล่นก็ตาม หรือถูกปรับแพ้ในเกมนั้นไป.
  • ผู้ชมจะได้รับอนุญาต  และเวลาการสตรีมจะเปลี่ยนไป แต่ไม่มาก โดยการกำหนดของทางผุ้ให้บริการการถ่ายทอดสดในพื้นที่ หรือทาง Wargaming.
  • ไม่มีการกำหนดอุปกรณ์ ของใช้ หรือกระสุนในการใช้จากรถถังในการแข่งขันครั้งนี้
  • จุดเริ่มต้นของแต่ละเกม จะถูกกำหนดโดยอัตโนมัติจากระบบ
  • ทีมไม่สามารถเปลี่ยนตารางการแข่งเองได้ นอกจากเงื่อนไขดังนี้:
    • ปัญหาตัวเซิฟเวอร์ตอนนั้น
    • เซิฟเวอร์ปิดโดยไม่คาดคิด หรือมีการปรับปรุง
    • ตัวแทนของ Wargaming พบปัญหาบางประการ
    • มีการก่อกวน ให้กรรมการเป็นผู้ตัดสิน
    • พบการโกงในการแข่ง จะถูกตัดออกจากการแข่ง และไดรับการแบน

รูปแบบเกม 

  • การรบแบบปรกติ
  • แผนที่: Ensk, Himmelsdorf, Ruinberg, Mines, Steppes, Prokhorovka & Lakeville
    • *อาจมีการเปลี่ยนแปลง
    • ตัวช่วย สกินส์ และม๊อดต่างๆ ไม่นับรวม (ในรอบออฟไลน์ จะไม่อนุญาตให้ติดตั้งเด็ดขาด)

 

ตารางการแข่ง(ฟิลิปปินส์Philippines National Series)

·         รอบ 8 ทีมสุดท้ายจะมีขึ้นในวันที่ 23 พฤศจิการยนที่ Mineski Katipunan, Manila

  •  LUZON Qualifier, Cavite City: 26 ตุลาคม เวลา 11:00am
  • LUZON Qualifier, Quezon City: 12 ตุลาคม เวลา 11:00am
  • LUZON Qualifier, Cavite: 28 กันยายน เวลา 11:00am
  • VISAYAS  Qualifier, Bacolod City: 5 ตุลาคม เวลา 11:00am
  • VISAYAS  Qualifier, Iloilo City: 12 ตุลาคม เวลา  11:00am
  • VISAYAS  Qualifier, Cebu City: 26 ตุลาคม เวลา11:00am
  •  MINDANAO  Qualifier, Cagayan de Oro City:  5 ตุลาคม เวลา11:00am
  • MINDANAO  Qualifier, General Santos City:  12 ตุลาคม  เวลา11:00am
  • MINDANAO  Qualifier, Davao City: 9 พฤศจิการยน  เวลา 11:00am

ท่านสามารถคำนวนเวลาในพื้นที่ของท่านโดยใช้ เครื่องมือคำนวนเวลานี้ !

หัวหน้าทีมในรอบ 8 ทีมสุดท้าย แต่ละพื้นที่จะต้องมอบข้อมูลให้กับเจ้าหน้าที่ ดังนี้

  • เบอร์โทรศัพท์
  • ชื่อใน Skype
  • อีเมลย์
  • ตราของทีม (600 X 600 pixels)
รีเพลย์
การแข่งทั้งหมดต้องทำการบันทึกเป็นเวลาอย่างน้อย 7 วันหลักจากวันแข่ง โดยนำรีเพย์มาใช้ในการเป็นหลักฐานในกรณีที่การแข่งเกมนั้นมีปัญหา หรือมีการรบกวนใดๆ หรือคำถามใดๆในการแข่งนั้นๆ ถ้าตัวผู้เล่นพบข้อสงสัยสามารถส่งรีเพลย์มาเพื่อทบทวนผลการแข่งได้ในเวลา 7 วัน

 

การประท้วง 
การประท้วงใดต้องทำการส่งมาที่ esport-sea@wargaming.net ภายใน 24 ชั่วโมงหลังจากพบข้อสงสัย (การประท้วงในที่อื่นๆ ทางทีมงานจะไม่รับรู้ใดๆ)

 

Gamerzfield
มาเลย์เซีย ซีรีย์- ฟิลิปปินส์ สิงคโปร์
ปิด